Kayayyakin Kariya

ZR-1000FAQS
Menene dalilin tabbataccen ƙimar kulawar inganci na ZR-1000 mai gwada ingancin tacewa kwayan cuta bai bi daidaitattun kewayon da ake buƙata ba (2200± 500 CFU)?

(1) Dakatar da kwayoyin cuta ba ta cika buƙatun ƙa'idar ƙasa ba.

(2) Yawan kwararar famfo na peristaltic ba shine mafi kyau ba, gwada ƙara ko rage yawan kwararar ruwa.

(3)Duba girman abincin petri (Musamman gilasai).

Menene dalilin wasu ƙwayoyin cuta suna girma bayan samfurin ZR-1000 na gwajin ingancin tacewa ƙwayoyin cuta?

(1) Bututun yana zubewa, duba ko bututun haɗin siliki akan gilashin yana zubowa.

(2) Muhalli ba asara ba ne yayin shirya matsakaicin al'adu.

(3) Yanayin aiki yana da tsauri ko tace HEPA ta gaza.

(4) Bincika girman abincin petri (Musamman gilasai).

Yadda za a gyara matsalar da ZR-1000 Bacterial Filtration Efficiency Tester (BFE) ba zai iya tashi ba.

(1) Bayan danna maɓallin wuta, hasken wutar ja baya aiki, fitilu da hasken UV suma ba sa aiki, duba ko layin wutar lantarki yana da alaƙa kuma akwai wutar lantarki, sannan a duba ko maɓallin kariyar yayyo a baya. na kayan aiki yana kunne.

(2) Wutar da ke nuni da wutar tana kunne, fitila da hasken UV suma suna aiki amma allon baƙar fata ne kuma injin ɗin ba zai iya tashi ba, cire haɗin wutar lantarki, sake tadawa kuma ya soke maɓallin sake saiti a gaban panel.

Matsalolin daidaitawa na A, B biyu hanya Anderson sampler a cikin ZR-1000 na gwajin ingancin kwayan cuta (BFE). Sakamakon samfurin A da B hanyoyi biyu sun bambanta.

(1) Duba ko yawan kwararar A da B sun daidaita.

(2) Bincika ko bututun yana yoyo, kuma duba ko girman abincin petri ya dace (musamman gilashin petri tasa, idan abincin petri ya yi yawa, zai ja saman Layer na sama, wanda zai haifar da samfurin Anderson). a zube).

(3) Bincika ko an toshe buɗewar kowane samfurin Anderson (hanyar gwaji mai sauƙi, kallon gani, idan an katange, tsaftace shi kafin gwaji).

Saukewa: ZR-1006FAQS
Yadda za a magance karkatar da ingancin tacewa na ZR-1006 mask particulate ingantaccen tacewa da gwajin juriya na iska?

Ana ba da shawarar yin amfani da daidaitaccen samfurin (kamar samfurin da ƙungiyoyi masu iko suka gwada) ko madaidaicin daidaitaccen tacewa na yau da kullun tare da madaidaicin gwajin aerosol don kwatantawa. Idan ana zargin karkata, ana ba da shawarar zuwa wurin ƙwararrun hukumar aunawa don daidaitawa. Kayan aikin yana buƙatar kulawa bayan ɗan lokaci yana gudana, kamar gyaran mota. Iyakar kulawa shine tsaftace duk bututun ciki da na waje, maye gurbin abubuwan tacewa, tacewa, tsaftace janareta na iska, da sauransu.

ZR-1006 abin rufe fuska da ingantaccen tacewa da gwajin juriya na iska ba zai iya ƙirga lokaci da gudu bayan fara samfurin ba.

Da farko, bincika ko kwararar samfurin ya kai ga saita ƙima (kamar 85 L/min), injin ɗin ba zai fara yin samfur ba kafin kwararar ta kai ga saita ƙima (ba mai girma ko ƙasa ba). Yawancin su za a iya warware su bayan maye gurbin audugar tacewa na fan module. Bincika ko an toshe bututun, kuma bututun shaye-shaye na dakin hadawa yakamata ya kasance a bude kullum.

Idan ruwan sama da na ƙasa bai kai 1.0 L/min ba, ana buƙatar maye gurbin matatar HEPA na samfurin photometer. Yawancin lokaci ana yin hukunci ta hanyar duba ƙimar matsa lamba don sanin ko yana buƙatar maye gurbinsa da kiyaye shi (matsakaicin matsa lamba: matsa lamba na samfur> 5KPa, matsa lamba na sama da ƙasa> 8Kpa).

Menene ya kamata in yi idan maida hankali na aerosol na sama na ZR-1006 mask particulate ingantaccen tacewa da gwajin juriya na iska ba zai iya kaiwa ƙimar manufa ba?

Mafi yawanci saboda kayan aikin yana buƙatar tsaftacewa da kulawa. Ana iya magance wannan matsala ta hanyar tsaftace bututun injin janareta, bututun mai, dakin hadawa, fanka, da samfurin photometer.

Sannan duba ko maganin gishiri ya dace, ko an rufe bawul ɗin shaye-shaye a ƙarshen kwalabe na gilashin akan janareta aerosol gishiri. Kuma duba ko duk matsalolin al'ada ne (Gishiri shine 0.24 MPa, mai shine 0.05-0.5 MPa).

Saukewa: ZR-1201FAQS
Shin za a iya saita lokacin gwaji na ZR-1201 mashin juriya na mashin ɗin da ya fi guntu?

Ma'auni bai ƙayyadadden lokacin gwajin ba. Za a yi shi bayan kwararar kayan aikin ya tsaya tsayin daka (a cikin kimanin dakika 15). Ana ba da shawarar cewa tsawon awo ya wuce daƙiƙa 15.

Yadda za a magance karkatacciyar ma'aunin juriya na ZR-1201?

Don kwatantawa, ana ba da shawarar yin amfani da samfurori na yau da kullun (kamar samfuran da ƙungiyar hukuma ta gwada). Lokacin yin kwatancen, yakamata a gwada samfurin iri ɗaya a wuri ɗaya kuma samfuran yakamata a riga an riga an tsara su ta hanya ɗaya. Idan kun yi zargin cewa akwai kurakurai a cikin kayan aikin, ana ba da shawarar ku je wurin ƙwararrun hukumar aunawa don daidaitawa.